___Expert Racing Team___

Join the forum, it's quick and easy

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

:: แนะนำ Server ::

3 posters

Go down

:: แนะนำ Server :: Empty :: แนะนำ Server ::

ตั้งหัวข้อ  Admin Fri Jan 15, 2010 12:45 am

วันนี้ผมก็มีสุดยอดเซิฟเวอร์มาฝากครับ รับรองว่าสนุกทุกเซิฟเวอร์ ผมลองเองมาแล้ว...

Name: «•Underground Stunt World 24/7•»
Info : เซิฟเวอร์ทั่วไป
เซิฟเวอร์ที่จะให้คุณเล่นได้อย่างอิสระ เช่น Parkours/Freerunning Race DeathMatch ฯลฯ
สามารถไปไหนก็ได้เพียงพิมพ์คำสั่ง /tps เพื่อวาร์ปไปสถานที่ต่างๆ
พิมพ์ /nrg เพื่อเรียกรถ (ได้ชนิดเดียว) ถ้าเราลองพิม์ /mgm รับรองว่ามันส์สุดยอด
คะแนน : 8/10

Name : GamerX 0.3 [Euro]
เซิฟเวอร์นี้ Hot สุดๆ ครับ คนเล่นเยอะตลอดทั้งวัน คนไทยก็ไปเจอที่นั่นบ่อย
แต่เข้าไป ส่วนใหญ่จะเจอแต่พวก DM มากกว่า เพราะฝรั่งชอบยิงกัน 55+
สามารถพิมพ์ /v1 ถึง 17 เพื่อเรียกยานพาหนะได้ทุกชนิด ทุกรุ่น
และสามารถแต่งรถได้ทุกที่ ติดนอสให้ทุกครั้งที่คลิกเม้าส์ซ้าย
กดตัว H เพื่อใช้ฟังชั่นส์ (เริ่มแรกถ้ากด H ยานพาหนะจะลอยขึ้น แนะนำให้กดรัวๆ)
และสามารถเปลี่ยนฟังชั่นส์ให้เป็น "กด ตัว H แล้วเรียกแรมพ์ขึ้นมา" เป็นต้น
คะแนน : 8/10

Name : (¯`·._.·[Andromada Stunting]·._.·´¯)
Info : เซิฟเวอร์ผาดโผน
เป็นเซิฟเวอร์สำหรับผู้ที่ชื่นชอบ สตันท์ หรืออะไรที่พิเรน แนะนำเวิฟเวอร์นี้ครับ เซิฟเวอร์จะบันทึกเงินให้อัตโนมัติ
พิมพ์ /repair เพื่อซ่อมรถด่วน /LS /LV /SF /AA เพื่อย้ายไปสนามบินเมืองต่างๆ ในสนามบินทุกที่จะมีแต่แรมพ์ เนินสูง
รถ และอะไรอีกมากมาย ผมเล่นแล้วยังติดใจ กับ /skroad /loopjump อยู่เลย
คะแนน : 7/10

Name : Protect The President @ PTPServer.com
Info : เซิฟเวอร์ เดธแมตช์ DM
เป็นเซิฟเวอร์แบ่งฝ่าย ระหว่าง โจร ตำรวจ ชาวบ้าน
โจรมีหน้าที่ไล่ล่าประธาน President ตำรวจ มีหน้าที่คุ้มกัน ส่วนชาวบ้านก็มั่วๆไป 55+
เวลาบุกจะไปเป็นทีม นั่งรถ 4 ประตูอัดๆกันไป แล้วกด H โผล่หัวออกมายิง แล้วก็โทษกันว่า "ขับไม่ดี หรือ ยิงไม่ดีวะ"
ฆ่าได้ 1 คน คะแนนจะขึ้น 1 คะแนน หากฆ่าทีมเดียวกันจะ -1 ใครแม่นๆ ก็มาลองได้

Name : >- World War III -< Modern Warfare [worldwar-server]
เซิฟเวอร์นี้สนุกสุดยอด เมื่อนำ GTASA มาทำเป็น เกม COD MW โมเดิร์น วอร์แฟร์
การปะทะกันระหว่าง ทหาร ตำรวจ และแกงต่างๆ เกิดมาจะมีปืนทุกชนิดให้เก็บ (กด Space bar) แต่จะเก็บได้ตามยศ
พิมพ์ /rankinfo ดูยศ ยศแรกจะเก็บได้แต่ Uzi D.Eagle Pistol ฯลฯ
ยิงฝ่ายตรงข้ามเพื่อเก็บคะแนน พิมพ์ /kill เพื่อฆ่าตัวตาย เกิดใหม่
จำนวนคนเล่นก็อยู่ในระดับที่ไม่น้อย ไปเก็บยศกันดีกว่า!
คะแนน : 9/10

Name : COD Total War [TDM] dev
COD ในที่นี้ เจ้าของเซิฟเวอร์คงต้องหมายถึง Call of duty อย่างแน่นอน เหมือนกับเซิฟข้างบน
แต่เซิฟนี้มีประเทศให้เลือกหลากหลาย มากมายอเมริกา United Stats / รัสเซีย Russia / เยอรมัน Germany
/ อิตาลี Italy / จีน China / สเปน Spain / ญี่ปุ่น Japan / ฝรั่งเศส France ยิงศัตรูเพื่อเก็บคะแนนเช่นเคยครับ
ยิงตาย 1 คน จะได้เงิน 20,000 มีปืนครบมือ มีรถถัง ยานพาหนะทางการทหารมากมาย มีคำสั่ง Animation ทำท่าทางได้
และมีคำสั่ง /airstrike ด้วย! สั่งการโจมตีทางอากาศ ต้องใช้เงินเยอะพอสมควรสำหรับคำสั่งนี้
มันส์มากเวลาบุกไปทีละหลายๆคนด้วย เฮลิคอปเตอร์

Name : xXx Stunt Landia v3.5
Info : เซิฟเวอร์อิสระทั่วไป
เซิฟเวอร์นั้น จะเน้นไปทาง สตันท์ Stunt เปลี่ยนเมืองทั้งเมือง ตามจุด ต่างๆ ได้มีการแก้ไขหมด
เช่น เปลี่ยนจากน้ำกลายเป็นสนามแข่ง เปลี่ยนหมู่บ้านเป็นสนามยิงปืน
แค่เพียงพิมพ์คำสั่ง /cmds ก็ทำได้ทุกอย่าง และมีมินิเกมสำหรับผู้ที่ชอบยิงปืน เพียงพิมพ์
/Sniper /ak47 /katana /Flame /Rocket ฯลฯ (ดูได้ใน cmds) ที่เปลี่ยนเมืองธรรมดาให้เป็นสนาม BB Gun!

Name: Counter Strike Source for SA:MP V6
เซิฟนี้เป็นเซิฟเวอร์ที่ผมชอบมากที่สุด เพราะทำออกมาได้ลงตัวมากๆ
การแบ่งฝ่าย โจร ตำรวจ และเพิ่มเข้ามาใหม่ใน V6 คือระบบ ภารกิจ การแพ้-ชนะ
แต่ละด่านจะมีภารกิจแตกต่างกันไป บางด่านให้ควบคุม คุ้มกันระเบิดเพื่อชัยชนะ หรือบางด่านฆ่าเก็บคะแนนของแต่ละทีม
เมื่อฆ่าคนได้ 1 คน จะขึ้น 1 ดาว และเงิน เมื่อฆ่าครบ 3 ดาวขึ้นไปชื่อจะถูกโชว์ขึ้นด้านบน
ข้อความก็จะแตกต่างกันไปแล้วแต่จำนวนดาว และที่ผมชอบมากคือ เราสามารถซื้อปืนได้โดยการพิมพ์ /shop ที่เครื่องหมาย i ปืนที่มีขาย ได้แก่ เกราะ D.Eagle ระเบิด Sniper ติดลำกล้อง M4 ฯลฯ
ล่าสุดในเวอร์ชั่น V6 คือ ระบบ แคลน /cc สร้างแคลนของตนเอง ;+[Text] คุยในแคลน
หรือ /clancommands เพื่อดูคำสั่งแคลนทั้งหมด แต่ปัญหามันติดตรงที่ชอบใช้โปรกันในช่วงที่ Admin ไม่ออนไลน์
คะแนน : 10/10!

Name : [LT/ENG] Lithuanian Free-Roam [GTA-MP.lt]
เซิฟเวอร์นี้เป็นเซิฟเวอร์ Freeroam สามารถทำอะไรก็ได้อิสระ เพียงแค่พิมพ์ /menu จะมีกิจกรรมขึ้นมาให้เลือก
Death Match / FreeRunning / Race / Drag / Stunt / Sky Jump(กระโดดร่ม) เป็นต้น
สำหรับใครที่เคยเล่น MTA จะรู้จักเซิฟเวอร์นี้ครับ เพราะเป็นเซิฟเวอร์ที่ทำออกมาได้ดีที่สุด
เซิฟเวอร์นี้ใน SA:MP มีคนเข้าเล่นตลอด 24 ชม. แก็ยังทำออกมาไม่ดีเท่าใน MTA อยู่ดี
คะแนน : 6/10

Name : CrazyBob Cops and Robber
Info : เซิฟเวอร์ DM - Mission
เซิฟเวอร์พบเยอะมากใน Tab |Hosted| เท่าที่ผมเปิดเจอนั้น มีอยู่มากถึง 8 เซิฟเวอร์! ที่ใช้ชื่อคล้ายกันแบบนี้
มีทั้ง Cop and Criminals / Cops and Robber / แต่ทุกเซิฟเวอร์จะใช้ชื่อ Mode ว่า Cops and Robbers แต่ไม่แน่ใจว่าเจ้าของเซิฟเวอร์คนเดียวกันรึเปล่า แต่ที่แน่ๆ คือ เซิฟเวอร์ 67.159.5.172:7788 นี้ คนนิยมเล่นเยอะมากๆๆ จะเห็นคนเล่นตลอดทั้งวัน ทุกวัน และมักจะเกิน 100 คน หรือถึงขั้นเต็ม และในเกม หน้าเที่ของตำรวจคือ จับผู้ร้ายใส่กุญแจมือ โจรคือต่อต้านตำรวจ ไม่มีอะไรมาก แต่ทำไมคนเล่นเยอะ? ต้องไปลองเอง

By Admin BlackR

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Sat Jan 16, 2010 5:30 pm, ทั้งหมด 4 ครั้ง
Admin
Admin
Admin

https://exracing.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

:: แนะนำ Server :: Empty Re: :: แนะนำ Server ::

ตั้งหัวข้อ  hamnoy_TitleiSt Sat Jan 16, 2010 1:50 pm

-.- มีเนื้อหาเกี่ยวกับ GTA เลยนิเดี๋ยวเค้าตามมาปิด

hamnoy_TitleiSt

:: แนะนำ Server :: Empty Re: :: แนะนำ Server ::

ตั้งหัวข้อ  hamnoy_TitleiSt Sat Jan 16, 2010 1:55 pm

งั้นว่างๆก็เข้าเซิฟ COD Total War [TDM] dev มั่งเหงาๆเห็นคนใน TG เล่นอยู่

hamnoy_TitleiSt

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Jan 16, 2010 3:48 pm

hamnoy_TitleiSt พิมพ์ว่า:-.- มีเนื้อหาเกี่ยวกับ GTA เลยนิเดี๋ยวเค้าตามมาปิด

ผมก็แค่ตั้งไว้ เพื่อไว้เพื่อเก็บข้อมูล และใช้พูดคุยกันเท่านั้นนี่ครับ

และผมก็ไม่ได้เปิดเซิฟด้วย

ปล. ขอบคุณที่แวะมาที่นี่นะครับ
Admin
Admin
Admin

https://exracing.thai-forum.net

ตั้งหัวข้อ  masterbeone Tue Jan 19, 2010 10:05 am

อย่าไปกลัวก่ะแค่ สิ่งที่ไร้สาระ ไม่มีเหตุผล 555+

masterbeone

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics